อดีตผู้ป่วยโควิดให้กำลังใจผู้ป่วยโควิด
![](https://mananewsonline.com/wp-content/uploads/2021/05/FD01D09C-D891-4265-BA25-CB94A3CFB3EC-1024x768.jpeg)
อีกหนึ่งเรื่องราวที่ทำให้ได้ยิ้ม
ผู้ป่วย covid คนแรกของโรงพยาบาลธัญบุรีในวันนั้น (พี่มด คนขับ taxi) ในวันนี้ผู้ป่วยคนนั้นคือจิตอาสาที่กลับมาให้กำลังใจผู้ป่วยติดเชื้อ covid ให้มีกำลังใจในการสู้ต่อพร้อมทั้งให้คำแนะนำในการปฏิบัติตัวต่าง ๆ มากมาย
พี่มด บอก “ห้องที่ผมนอนในวันนั้นกับหอผู้ป่วยในวันนี้ มันต่างกันมาก
เห็นการพัฒนาและความพยายาม ความใส่ใจในการดูแลผู้ป่วยของโรงพยาบาลธัญบุรีแล้ว ผมดีใจและขอบคุณบุคลากรโรงพยาบาลธัญบุรีทุก ๆท่านเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนนะครับ “
ขอบคุณพี่มด ( ผู้ป่วย covid คนแรกของโรงพยาบาลธัญบุรี)
https://pages.amot.in.th/?campaign=LPNSRINAKA&affiliate=42f4492b4
![](https://mananewsonline.com/wp-content/uploads/2021/05/6EC0E0F3-D1AD-4D17-A92D-477891F032F6.jpeg)
![](https://mananewsonline.com/wp-content/uploads/2021/05/54BCAA63-5737-4E53-B54A-80986D225DB9-1024x768.jpeg)
![](https://mananewsonline.com/wp-content/uploads/2021/05/7320F320-041F-4B4C-83CF-4F88F92CCA2F-768x1024.jpeg)
![](https://mananewsonline.com/wp-content/uploads/2021/05/656FEE70-4E60-4051-9CDA-A64D4189979B-768x1024.jpeg)